இலங்கை செய்திகள்

போதைப்பொருட்கள் பாகிஸ்தான் வழியாக இலங்கைக்கு வருகின்றன என்ற ஆப்கான் தூதுவரின் கருத்தை நிராகரித்த பாகிஸ்தான்

தலிபான் தயாரிக்கும் போதைப்பொருட்கள் பாகிஸ்தான் வழியாக இலங்கைக்கு கொண்டு சேர்க்கப்படுவதாக உள்ளூர் உடகமொன்றுக்கு  ஆப்கானிஸ்தான் தூதுவர் அஷ்ரப் ஹைதாரி கூறிய கருத்துக்களை கொழும்பில் உள்ள பாகிஸ்தான் உயர்ஸ்தானிகராலயம் நிராகரித்துள்ளது.

ஆப்கானிஸ்தானின் இந்தக் கருத்தானது ஒரு நட்பு நாட்டின் (இலங்கையின்) குடிமக்களை தவறாக வழிநடத்தும் ஒரு முயற்சியாக காணப்படுவதாகவும் கொழும்பில் அமைந்துள்ள பாகிஸ்தான் தூதரகம் விடுத்துள்ள அறிக்கையில் சுட்டிக்காட்டியுள்ளது.

சந்தேகத்திற்கு இடமின்றி, பயங்கரவாதத்திற்கு எதிரான உலகளாவிய போராட்டத்தில் பாகிஸ்தான் ஒரு முன்னணி நாடாக இருந்து வருகிறது.

பயங்கரவாதத்திற்கு எதிராக பாகிஸ்தானின் இந்த முக்கிய மற்றும் முக்கிய பங்கு உலகளவில் ஏற்றுக்கொள்ளப்பட்டுள்ளது. துரதிர்ஷ்டவசமாக, ஆப்கானிஸ்தானின் அரசாங்கமற்ற இடங்களில் பாதுகாப்பான புகலிடங்களைக் கொண்ட பயங்கரவாதிகளின் கைகளில் பாகிஸ்தானே தொடர்ந்து பாதிக்கப்படுகிறது. 

அந்த பயங்கரவாதிகளினால் பாகிஸ்தானின் பல்வேறு பகுதிகளில் தொடர்ந்தும் அழிவையே சந்தித்து வருகிறது.

மேலும், நேட்டோ அறிக்கையின்படி ஆப்கானிஸ்தான் உலகின் மிகப்பெரிய நர்கோ (போதைப்பொருள்) உற்பத்தியாளர். 

அதன் போர்வீரர்களும் அதன் சமூகத்தின் போரிடும் பிரிவுகளும் போதைப்பொருள் கடத்தல் வியாபாரத்தில் செழித்து வருகின்றன. 

போதைப்பொருள் கடத்தல் ஒரு கடுமையான குற்றம் மற்றும் பாகிஸ்தான் நர்கோ வர்த்தகத்தை சரிபார்க்க பல நடவடிக்கைகளை எடுத்துள்ளது. 

இது ஒரு சக்திவாய்ந்த போதைப்பொருள் தடுப்புப் படையைக் கொண்டுள்ளது மற்றும் எல்லை தாண்டிய பயங்கரவாதத்தை சரிபார்க்க மட்டுமல்லாமல், நர்கோ வர்த்தகர்கள் அதன் நுண்ணிய எல்லைகள் வழியாக நழுவுவதற்கான வாய்ப்பைக் முறியடிக்க பாகிஸ்தான் ஆப்கானிஸ்தான் எல்லையின் கடுமையான முயற்சிகளை முன்னெடுத்து வருவதாகவும் தனது அறிக்கையில் பாகிஸ்தான் உயர்ஸ்தானிகராலயம் சுட்டிக்காட்டியுள்ளது.

Most Popular

To Top